Nini Kilitokea Uyahudi Katika 70 B.K?

Uharibifu wa Yerusalemu na utimilifu wa unabii.
ANDIKO LA MSINGI

Somo hili linachunguza maana ya kuangamizwa kwa Yerusalemu na Hekalu la Uyahudi mwaka 70 B.K. kwa kuhusianisha tukio hilo na unabii wa Yesu kuhusu hukumu iliyokuwa ikiujia Yerusalemu na kizazi cha wakati wake. Mwandishi Edward E. Stevens anatetea mtazamo wa kinabii unaojulikana kama Preterism, unaoelewa kwamba unabii mwingi kuhusu siku za mwisho ulitimia katika karne ya kwanza, hasa wakati wa kuangamizwa kwa Yerusalemu. Somo linajadili uhusiano kati ya Mathayo 24, Luka 17 na 21, kitabu cha Ufunuo, pamoja na ushahidi wa kihistoria unaotumiwa kuunga mkono mtazamo huo. Lengo lake ni kumsaidia msomaji kuchunguza jinsi unabii wa Biblia unavyohusiana na matukio ya mwaka 70 B.K. kwa mujibu wa tafsiri ya mwandishi.

Pakua Masomo