
Kumbukumbu la Torati 13:10:- “MTAMPIGA KWA MAWE MPAKA AFE …….”

Adhabu ya dhambi ya ibada ya sanamu katika Israeli ya Kale

Somo hili limeandikwa na Bartek Sylwestrzak; limetafsiriwa kutoka lugha ya
Kiingereza na Respicius Luciani Kilambo, kwa ruksa ya Mwandishi.

Adhabu  ya  kumwua  mtu  hadharani  kwa  kumpiga  na  mawe  mpaka  afe  kwa  kosa  la
kufanya ibada ya sanamu  na pia kwa kosa la kushawishi mtu au watu wengine wafanye
ibada  hiyo  katika  taifa  la  Israeli  ya  kale  “ni  kali  kupita  kiasi”  anasema  mtu
“MSTAARABU” wa leo, mtu wa karne ya 21.

Kumb. 13:6-11. 6 Atakapokushawishi kwa siri ndugu yako, mwana wa mamaako,
au mwana wako, au binti  yako, au mke wa kifuani  mwako, au rafiki yako aliye
kama moyo wako, akikuambia, Twende tukaabudu miungu mingine usiyoijua wewe
wala baba zako; 7 katika miungu ya mataifa yaliyo kando-kando yenu karibu nawe
au mbali nawe, tokea ncha moja ya dunia hata ncha ya pili ya dunia; 8 usimkubalie
wala  usimsikize;  wala  jicho  lako  lisimwonee  huruma,  wala  usimwache,  wala
usimfiche;  9  mwue  kweli;  mkono  wako  na  uwe  wa  kwanza  juu  yake  katika
kumwua, na baadaye mikono ya watu wote. 10 Nawe mtupie mawe hata afe; kwa
kuwa alitaka kukupotoa na Bwana, Mungu wako aliyekutoa katika nchi ya Misri,
katika nyumba ya utumwa. 11 Na Israeli  wote watasikia na kuogopa,  wasifanye
tena uovu mfano wa huo katikati yako. (SUV)

Dhambi hii ya “KUABUDU SANAMU au KUABUDU miungu WENGINE – Idolatry -
” imepanuliwa mpaka kuhusisha:

Sorcery – maana yake ULOZI au kuwasiliana na ulimwengu wa roho za giza (malaika
walioanguka)

Witchcraft – maana yake UCHAWI au kutumia nguvu za giza (zinazotoka kwa malaika
walioanguka) kuwadhuru au kuwatawala kiakili, kimwili na kimaadili, watu wengine

Necromancy  –  maana  yake  kuwasiliana  na  “watu  (wanadamu)  waliokufa”  (kitu
kisichowezekana; ni walewale malaika walioanguka, wanadanganya kwa kiinimacho)

Dhambi hizi  zote tatu katika uhalisia wake zinamhusisha shetani  na lile  jeshi lake la
malaika walioasi ambao usiku na mchana hutafuta mbinu za kuwadanganya binadamu ili
waende nao motoni baada ya hukumu ya mwisho. Ikumbukwe kwamba MAPEPO hawa
hawafi kama sisi binadamu tunavyokufa katika mwili, hivyo wanakufahamu wewe, na
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baba  yako,  na  babu  yako,  ……… na  kuendelea.  Kwa  kweli  walikuwako  hata  kabla
Adamu hajaumbwa na Mungu. Hilo ni somo kwa ajili ya siku ingine.

Kuabudu  sanamu  ni  moja  kati  ya  dhambi  kubwa  sana  kwa  sababu  ni  kitendo  cha
kumkataa  waziwazi  Mungu na  wokovu aliotuletea.  Hivyo matokeo ya  dhambi  hii  ni
hukumu ya moto wa milele.

Isaya 66:24  Nao watatoka nje  na kuitazama mizoga ya watu walioniasi;  maana
funza  wao  ha[wa]takufa,  wala  moto  wao  hautazimika  nao  watakuwa  chukizo
machoni pa wote wenye mwili.

Matayo 25:46  Na hao watakwenda zao kuingia katika adhabu ya milele; bali wenye
haki watakwenda katika uzima wa milele.

Warumi 6:23  Kwa maana mshahara wa dhambi ni mauti; bali karama ya Mungu
ni uzima wa milele katika Kristo Yesu Bwana wetu.

Isaya 20:15 Maana Bwana atakuja na moto, na magari yake ya vita kama upepo wa
kisulisuli [kimbunga, tufani]; ili atoe malipo ya ghadhabu yake kwa moto uwakao,
na maonyo yake kwa miali ya moto. 

Ufunuo  20:10  Na  yule  Ibilisi,  mwenye  kuwadanganya,  akatupwa  katika  ziwa la
moto  na  kiberiti,  alimo  yule  mnyama  na  yule  nabii  wa  uongo.  Nao  watateswa
mchana na usiku hata milele na milele.

Ufunuo 20:15  Na iwapo mtu ye yote hakuonekana ameandikwa katika kitabu cha
uzima, alitupwa katika lile ziwa la moto.

NB: Nukuu zote kutoka SUV

Hivyo  aliyetenda  dhambi  hii  katika  taifa  lile  la  Israeli  aliuawa  kwa  kupigwa  mawe
hadharani na pia ataenda motoni baada ya kufa na baada ya hukumu itakayofuata. Ni
adhabu inayotisha na kuogofya; lakini ni adhabu inayostahili kwani Mungu katika ule
uongofu  wake  ulio  timilifu  hawezi  kumkubali  yeyote  ambaye  dhambi  zake
hazijagombolewa kwa kiwango alichokiweka yeye mwenyewe,

Zaburi 7:11 Mungu ni mwamuzi mwenye haki, Naam, Mungu aghadhibikaye kila
siku.

Zaburi 9:8 Naye atauhukumu ulimwengu kwa haki; Atawaamua watu kwa adili.

Zaburi  11:7  Kwa  kuwa  Bwana  ndiye  mwenye  haki,  Apenda  matendo  ya  haki,
Wanyofu wa moyo watamwona uso wake.
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Zaburi 119:137 Ee Bwana, Wewe ndiwe mwenye haki, Na hukumu zako ni za adili.

Zaburi 119:142 Haki yako ni haki ya milele, Na sheria yako ni kweli.

Zaburi 145:17 Bwana ni mwenye haki katika njia zake zote, Na mwenye fadhili juu
ya kazi zake zote.

Yohana 17:25  Baba mwenye haki, ulimwengu haukukujua; lakini mimi nalikujua,
na hao wamejua ya kuwa ndiwe uliyenituma.

NB: Nukuu zote kutoka SUV

Mungu kumpokea mtu ambaye hajagombolewa dhambi zake itakuwa ni sawa na Yeye
kukubali UOVU ambao ni kinyume kabisa na utakatifu Wake.

Walawi 11:44 Kwa kuwa mimi ni Bwana, Mungu wenu; takaseni nafsi zenu basi;
iweni watakatifu, kwa kuwa mimi ni Mtakatifu; wala msitie uchafu nafsi zenu kwa
kitu kitambaacho cha aina yo yote, kiendacho juu ya nchi.

Walawi 20:26 Nanyi mtakuwa watakatifu kwangu mimi; kwa kuwa mimi Bwana ni
mtakatifu nami nimewatenga ninyi na mataifa, ili kwamba muwe wangu.

Sasa,  unafikiri  kama dhambi  ya  kuabudu sanamu (badala  ya  kumwabudu Mungu)  ni
mbaya  kiasi  cha  kumfanya  anayeitenda  kuhukumiwa  adhabu  ya  milele,  je  yule
anayemshawishi  mwenzake  kutenda  dhambi  hii  atapewa  adhabu  gani?  Bwana  Yesu
alifundisha kuhusu adhabu watakayoipata wale wanaosababisha wenzao kutenda dhambi
(kujikwaa) katika Matayo 18:1-7:

18.1  Saa ile  wanafunzi  wakamwendea Yesu wakisema,  18.2  Ni  nani  basi  aliye
mkuu katika ufalme wa mbinguni? Akaita mtoto mmoja, akamweka katikati yao,
18.3  akasema, Amin, nawaambia, Msipoongoka na kuwa kama vitoto, hamtaingia
kamwe katika ufalme wa mbinguni. 18.4  Basi, ye yote ajinyenyekeshaye mwenyewe
kama mtoto huyu, huyo ndiye aliye mkuu katika ufalme wa mbinguni. 18.5  Na ye
yote atakayempokea mtoto mmoja mfano wa huyu kwa jina langu, anipokea mimi;
18.6   bali  atakayemkosesha  mmojawapo  wa  wadogo  hawa  waniaminio,  yamfaa
afungiwe shingoni jiwe kubwa la kusagia, na kutoswa katika kilindi cha bahari. 18.7
Ole ni wa ulimwengu kwa sababu ya mambo ya kukosesha! Maana hayana budi
kuja mambo ya kukosesha; lakini ole wake mtu yule aliletaye jambo la kukosesha!

Luka 17:1-3  Akawaambia wanafunzi wake, Makwazo hayana budi kuja, lakini ole
wake mtu yule ambaye yaja kwa sababu yake! 17.2  Ingemfaa zaidi mtu huyo jiwe
la  kusagia  lifungwe  shingoni  mwake,  akatupwe  baharini,  kuliko  kumkosesha
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mmojawapo wa wadogo hawa. 17.3  Jilindeni; kama ndugu yako akikosa, mwonye;
akitubu msamehe. 17.4  Na kama akikukosa mara saba katika siku moja, na kurudi
kwako mara saba, akisema, Nimetubu, msamehe.

Sasa,  tumeona kwamba ibada ya sanamu siyo tu kumkataa Mungu aliyemtoa Mwana
wake wa pekee ili kwa sadaka yake dhambi zetu zote ziweze kugombolewa na hivyo
kufanya  wokovu  uwezekane  kwa  WOTE,  bali  pia  ni  matendo  na  mienendo  yote
inayohusiana na ibada hiyo. Katika ibada zao za kipagani watu wa Kanaani, ambao ardhi
yao Mungu aliahidi kuwapa wana wa Israeli, walikuwa wakifanya zinaa, ngono na ndugu
zao  wa  damu  na  wasio  wa  damu,  ushoga,  ngono  na  wanyama,  ulozi,  uchawi,
“kuwasiliana” na wafu na walitoa watoto wao sadaka kwa sanamu hao.

Walawi 18:1-30: 1 Bwana akanena na Musa, na kumwambia, 2 Nena wewe na wana
wa Israeli, uwaambie, Mimi ndimi Bwana, Mungu wenu. 3 Nanyi msifanye matendo
kama yale ya nchi ya Misri mliyokaa; wala msifanye matendo kama yale ya nchi ya
Kanaani,  nitakayowapeleka;  wala  msiende  katika  amri  zao  hao.  4  Mtazifanya
hukumu  zangu,  nanyi  mtazishika  amri  zangu,  ili  mwenende  katika  hizo;  mimi
ndimi Bwana, Mungu wenu. 5 Kwa ajili ya hayo mtazishika amri zangu na hukumu
zangu; ambazo mtu akizitumia ataishi kwa hizo; mimi ndimi Bwana. 6 Mtu ye yote
aliye wa kwenu asimkaribie mwenziwe aliye wa jamaa yake ya karibu ili kumfunua
utupu; mimi ndimi Bwana. 7 Utupu wa baba yako, wala utupu wa mama yako,
usifunue, maana ndiye mama yako; usifunue utupu wake. 8 Utupu wa mke wa baba
yako, usifunue; maana, ni utupu wa baba yako. 9 Utupu wa umbu lako, binti ya
baba  yako,  au  binti  ya  mama  yako,  kwamba  alizaliwa  nyumbani  mwenu  au
kwamba alizaliwa kwengine, utupu wa hao usifunue. 10 Utupu wa binti ya mwanao
mume, au wa binti ya binti yako, utupu wao hao usifunue; kwa kuwa ndio utupu
wako mwenyewe.  11  Utupu wa binti  ya mkewe baba yako,  aliyezaliwa na baba
yako, yeye ni umbu lako, usifunue utupu wake. 12 Usifunue utupu wa umbu lake
baba yako;  maana,  yeye ni  jamaa aliye  karibu.  13 Usifunue utupu wa umbu la
mama yako; maana, yeye ni jamaa ya mama yako ya karibu. 14 Usifunue utupu wa
ndugu ya baba yako, usimkaribie mkewe huyo; yeye ni shangazi lako. 15 Usifunue
utupu wa mkweo mwanamke; yeye ni mke wa mwanao; usifunue utupu wake huyo.
16 Usifunue utupu wa mke wa nduguyo; maana, ni utupu wa nduguyo. 17 Usifunue
utupu wa mwanamke na binti yake; usimtwae binti ya mwanawe mume, au binti ya
binti yake, ili kufunua utupu wake; hao ni jamaa ya karibu; ni uovu mkuu. 18 Wala
usitwae mwanamke pamoja na nduguye, awe mtesi wake, na kufunua utupu wake,
huyo wa pili atakapokuwa yu hai. 19 Nawe usimkaribie mwanamke kufunua utupu
wake wakati wa kutengwa kwa ajili ya unajisi wake. 20 Usilale na mke wa mwenzio,
ukajitia  unajisi  naye.  21 Nawe usitoe kizazi  chako cho chote  na kuwapisha kwa
Moleki,  wala  usilinajisi  jina  la  Mungu wako;  mimi  ndimi  Bwana.  22  Usilale  na
mwanamume mfano wa kulala na mwanamke; ni machukizo. 23 Wala usilale na
mnyama ye yote,  ili  kujitia  unajisi  kwake; wala mwanamke asisimame mbele ya
mnyama ili kulala naye; ni uchafuko. 24 Msijitie unajisi katika mambo hayo hata
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mojawapo; kwa maana hizo taifa nitakazozitoa mbele zenu zimekuwa najisi kwa
mambo hayo yote; 25 na hiyo nchi imekuwa najisi; kwa ajili  ya hayo naipatiliza
uovu wake juu yake, na hiyo nchi yatapika wenyeji wake na kuwatoa. 26 Kwa hiyo
mtazishika  amri  zangu  na  hukumu  zangu,  wala  msifanye  machukizo  hayo
mojawapo; yeye aliye mzalia, wala mgeni aketiye kati yenu; 27 (kwa kuwa hao watu
wa nchi wameyafanya machukizo haya yote, hao waliotangulia mbele zenu, na hiyo
nchi  imekuwa  najisi;)  28  ili  kwamba  hiyo  nchi  isiwatapike  na  ninyi  pia,  hapo
mtakapoitia  unajisi,  kama  ilivyoitapika  hiyo  taifa  iliyotangulia  mbele  yenu.  29
Kwani  mtu  awaye  yote  atakayefanya  machukizo  hayo  mojawapo,  nafsi  hizo
zitakazoyafanya zitakatiliwa mbali  na watu wao.  30 Kwa ajili  ya hayo yashikeni
mausia  yangu,  ili  kwamba  msifanye  kabisa  desturi  hizi  zichukizazo  mojawapo,
zilizotangulia kufanywa mbele zenu, wala msijitie unajisi katika mambo hayo; mimi
ndimi Bwana, Mungu wenu.

Kumb.  18:9-14:  9  Utakapokwisha  kuingia  katika  nchi  akupayo  Bwana,  Mungu
wako usijifunze kutenda kwa mfano wa machukizo ya mataifa yale. 10 Asionekane
kwako mtu ampitishaye mwanawe au binti yake kati ya moto, wala asionekane mtu
atazamaye bao, wala mtu atazamaye nyakati mbaya, wala mwenye kubashiri, wala
msihiri [mchawi], 11 wala mtu alogaye kwa kupiga mafundo, wala mtu apandishaye
pepo, wala mchawi, wala mtu awaombaye wafu. 
12 Kwa maana mtu atendaye hayo ni chukizo kwa Bwana; kisha ni kwa sababu ya
hayo  Bwana,  Mungu  wako,  anawafukuza  mbele  yako.  13  Uwe  mkamilifu  kwa
Bwana,  Mungu  wako.  14  Maana  mataifa  haya  utakaowamiliki  huwasikiliza
wanaoshika nyakati  mbaya na kutazama bao;  bali  wewe,  Bwana,  Mungu wako,
hakukupa ruhusa kutenda hayo. 

Mungu alitoa onyo kwa wana wa Israeli kwamba kama hawataishi kwa kufuata amri zake
basi nchi itawatapika kama ambavyo iliwatapika Wakanaani wale ambao wao wana wa
Israeli waliongozwa kuwavamia na kuwaondoa. 
 
Kumb. 28:63-68: 63 Tena itakuwa, kama vile alivyokuwa akifurahi Bwana juu yenu
kwa kuwatendea mema na kuwafanya kuwa wengi, ndivyo atakavyofurahi Bwana
juu yenu kwa kuwapoteza na kuwaangamiza; nanyi mtanyakuliwa katika hiyo nchi
mwingiayo kuimiliki. 64 Bwana atakutawanya katika mataifa yote, tokea ncha hii
ya dunia hata ncha hii ya dunia; nawe huko utatumikia miungu mingine usiyoijua
wewe wala baba zako, nayo ni miti na mawe. 65 Wala katika mataifa hayo hutapata
raha iwayo yote, wala hutakuwa na kituo cha wayo wa mguu wako; lakini Bwana
atakupa huko moyo wa kutetema, na macho ya kuzimia, na roho ya kudhoofika; 66
na uzima wako utakuwa na wasiwasi mbele yako; nawe utakuwa na woga usiku na
mchana, wala hutaamini kamwe maisha yako; 67 asubuhi utasema, Laiti ingekuwa
jioni!  Na  jioni  utasema,  Laiti  ingekuwa  asubuhi!  Kwa  kicho  cha  moyo  wako
utakavyokucha, na kuona kwa macho yako utakavyoona. 68 Bwana atakurudisha
tena Misri kwa merikebu, kwa njia ambayo nilikuambia, Hutaiona tena po pote;
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nanyi huko mtajiuza nafsi zenu kwa adui zenu kuwa watumwa na wajakazi, wala
hapana atakayewanunua.

Kwa masikitiko makubwa wana wa Israeli hawakufuata amri hizi za Mungu kwa muda
mrefu; na matokeo ya uasi huo ni yale ambayo Mungu aliwaonya yatatokea, kwani karne
kadhaa  baadaye  walivamiwa  na  ufalme  wa  Siria  na  Israeli  ya  Kaskazini  ikateketea;
baadaye  Yuda  ilivamiwa  na  Babiloni  na  wana  wa  Israeli  walichukuliwa  mateka
wakapelekwa utumwani. Matokeo haya yanaonyesha kwamba wana wa Israeli hawakutii
siyo tu amri ya kutofanya ibada ya sanamu, bali hata ile amri ya kumtoa hadharani yule
mtu atakayeanza kufanya ibada hiyo kati yao. Kitu muhimu cha kukumbuka ni kwamba
taifa la Israeli la wakati ule, Mfalme wake alikuwa ni Mungu Mwenyewe, akiliongoza
taifa  lake kupitia  Manabii  kama Musa na kwa njia ya  sheria yake aliyompatia  Musa
katika mlima Sinai.  Hivyo uasi  dhidi  ya sheria  hizi  ulikuwa ni  uasi  dhidi  ya  Mungu
mwenyewe katika nafasi  yake kama Mfalme wa Israeli.  Maana yake ni  kwamba hizi
ndizo sheria zilizokuwa zinaliongoza taifa hili; kila raia wa taifa la Israeli alipaswa kutii
sheria  hizi.  Siku  hizi  vilevile  tunatakiwa  kutii  sheria  zinazotumika  katika  nchi
tunamoishi, ijapokuwa nchi hizo zinaweza kuwa sio za Kikristo.

Warumi  13:1-7:  1  Kila  mtu  na  aitii  mamlaka  iliyo  kuu;  kwa  maana  hakuna
mamlaka isiyotoka kwa Mungu; na ile iliyopo umeamriwa na Mungu.  13.2  Hivyo
amwasiye  mwenye  mamlaka  hushindana  na  agizo  la  Mungu;  nao  washindanao
watajipatia hukumu.  13.3  Kwa maana watawalao hawatishi watu kwa sababu ya
matendo mema, bali kwa sababu ya matendo mabaya. Basi, wataka usimwogope
mwenye mamlaka? Fanya mema, nawe utapata sifa kwake; 13.4  kwa kuwa yeye ni
mtumishi wa Mungu kwako kwa ajili ya mema. Lakini ufanyapo mabaya, ogopa;
kwa maana hauchukui upanga bure; kwa kuwa ni mtumishi wa Mungu, amlipizaye
kisasi mtenda mabaya kwa ajili ya ghadhabu.
13.5  Kwa hiyo ni lazima kutii, si kwa sababu ya ile ghadhabu tu, ila na kwa sababu
ya  dhamiri.  13.6  Kwa  sababu  hiyo  tena  mwalipa  kodi;  kwa  kuwa  wao  ni
wahudumu wa Mungu, wakidumu katika kazi iyo hiyo. 13.7  Wapeni wote haki zao;
mtu  wa  kodi,  kodi;  mtu  wa  ushuru,  ushuru;  astahiliye  hofu,  hofu;  astahiliye
heshima, heshima.

1Petro 2:13-21: 2.13  Tiini kila kiamriwacho na watu, kwa ajili ya Bwana; ikiwa ni
mfalme, kama mwenye cheo kikubwa; 2.14  ikiwa ni wakubwa, kama wanaotumwa
naye ili kuwalipiza kisasi watenda mabaya na kuwasifu watenda mema. 2.15  Kwa
sababu ndiyo mapenzi ya Mungu, kwamba kwa kutenda mema mzibe vinywa vya
ujinga vya watu wapumbavu;  2.16  kama walio huru, ila wasioutumia uhuru huo
kwa kusitiri ubaya, bali kama watumwa wa Mungu. 2.17  Waheshimuni watu wote.
Wapendeni ndugu. Mcheni Mungu. Mpeni heshima mfalme.  2.18  Enyi watumishi,
watiini bwana zenu kwa hofu nyingi, sio wao walio wema na wenye upole tu, bali
nao walio wakali.  2.19  Maana huu ndio wema hasa, mtu akivumilia huzuni kwa
kumkumbuka  Mungu,  pale  ateswapo  isivyo  haki.  2.20  Kwa maana  ni  sifa  gani
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kustahimili, mtendapo dhambi na kupigwa makofi? Lakini kustahimili, mtendapo
mema na kupata mateso, huu ndio wema hasa mbele za Mungu. 2.21  Kwa sababu
ndio mlioitiwa; maana Kristo naye aliteswa kwa ajili yenu, akawaachia kielelezo,
mfuate nyayo zake.

Tusisahau pia kwamba sheria hii ya kukataza kuabudu sanamu au miungu wengine bado
ipo hata katika enzi hizi ijapokuwa iko katika mfumo tofauti; nchi nyingi bado zinatoa
adhabu ya  kifo  kwa  mtu  yeyote  anayehukumiwa mahakamani  kwa kosa  la  uasi  au
uhaini kwa serikali iliyoko. Kosa hili ni la kukataa utawala ulioko na kukusudia utawala
mwingine.

Somo hili linaelekezwa kwa wale wenzetu wanaojiona kuwa ni “watu walioendelea” au
watu wa “kisasa au ki-leo” n.k. ambao wanasoma Biblia bila ufunuo wa Roho Mtakatifu
(kwa sababu wanasoma wakiwa nje ya imani, ili kukosoa, sio kujifunza neno la Mungu)
ambao wanaiona sheria hii ya Mungu ya kumpiga mawe hadi afe, mtu ambaye amemwasi
Mungu,  kuwa ni  ya  “kikatili”  na  ya “kizamani”,  haiendani  na  “nyakati  za kisasa,  za
maendeleo.”

Sasa, Wakristo wa leo hawajapewa amri hii ya kumwua anayefanya  ibada ya sanamu,
wala  kumshitaki  serikalini  isipokuwa  kumripoti  kwa  Kanisa  ili  atengwe  mpaka
atakapojirekebesha (mfano: 1Wakorinto 5.1  Yakini habari imeenea ya kuwa kwenu
kuna zinaa, na zinaa ya namna isiyokuwako hata katika Mataifa, kwamba mtu awe
na  mke  wa  babaye.  5.2  Nanyi  mwajivuna,  wala  hamkusikitika,  ili  kwamba
aondolewe miongoni mwenu huyo aliyetenda jambo hilo.

MTU  HUYU  ALIAMRIWA  NA  MTUME  PAULO  ATENGWE;  NA  BAADAYE
ANAREJESHWA KATIKA KUNDI.

2Wakorinto 2:6-11 2.6  Yamtosha mtu wa namna hii adhabu ile aliyopewa na walio
wengi;  2.7  hata  kinyume  cha  hayo,  ni  afadhali  mumsamehe  na  kumfariji,  mtu
kama huyo asije akamezwa katika huzuni yake ipitayo kiasi. 2.8  Kwa hiyo nawasihi
kumthibitishia upendo wenu.  2.9  Maana naliandika kwa sababu hii pia, ili nipate
bayana kwenu kwamba mmekuwa wenye  kutii  katika  mambo yote.  2.10  Lakini
kama mkimsamehe mtu neno lo lote, nami nimemsamehe; kwa maana mimi nami,
ikiwa nimemsamehe mtu neno lo lote, nimemsamehe kwa ajili yenu mbele za Kristo,
2.11  Shetani asije akapata kutushinda; kwa maana hatukosi kuzijua fikira zake.)

Hii ni kwa sababu taifa linalotawaliwa na Mungu Mwenyewe moja kwa moja katika nchi
moja  halipo  tena,  Hekalu  halipo,  na  sisi  wafuasi  wa  Mungu  sio  tena  wafuasi  kwa
kuzaliwa katika taifa moja bali ni kwa KUZALIWA UPYA KATIKA KRISTO. Imani
kwa Bwana Yesu ni chaguo-huru la kila mmoja wetu linalofanywa na kila mmoja wetu
katika  nchi  anamoishi;  hatutakiwi  kutoa  adhabu  kwa  mtu  yeyote  anayeamua
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kutomwabudu  Mungu,  na  kwa  kweli  Bwana  Yesu  anatufundisha  tusimshawishi  mtu
yeyote kuja katika Imani kama hataki.

Matayo 10:12-14: 12  Nanyi mkiingia katika nyumba isalimuni. 10.13  Na nyumba
ile ikistahili, amani yenu na iifikilie; la, kwamba haistahili, amani yenu na iwarudie
ninyi.  10.14  Na mtu asipowakaribisha wala kuyasikiliza maneno yenu, mtokapo
katika nyumba ile, au mji ule, kung'uteni mavumbi ya miguuni mwenu.

Katika jamii ya leo adhabu ya kifo haifanyiki waziwazi, mbele ya kadamnasi, hivyo watu
wengi  kwa  kutosikia  habari  zake  wanaiona  kama  kuwa  ni  ya  kikatili  wanaposikia
kwamba  mhalifu  fulani  amenyongwa;  hii  inatokana  na  UNAFIKI  wa  nafsi  ambapo
wanajali muonekano wa nje na kutoona au kusahau uhalisia wa matokeo ya maamuzi
yetu  ya  hapa  duniani  katika  ulimwengu  wa  kiroho  AMBAO  NDIO  ULIMWENGU
HALISI.

Luka 11:37-40: 37  Alipokuwa akinena,  Farisayo mmoja alimwita aje kwake ale
chakula; akaingia, akaketi chakulani. 11.38  Farisayo huyo alipomwona, alistaajabu
kwa  sababu  hakunawa  kabla  ya  chakula.  11.39   Bwana  akamwambia,  Ninyi
Mafarisayo  mwasafisha  kikombe  na  sahani  kwa nje,  lakini  ndani  yenu  mmejaa
unyang'anyi  na  uovu.  11.40   Enyi  wapumbavu;  aliyevifanya  vya  nje,  siye  yeye
aliyevifanya vya ndani pia?

Ndugu  yangu,  utaishi  hapa  duniani  kwa  miaka  michache  sana,  lakini  utaishi  katika
ulimwengu wa kiroho – peponi au motoni – MILELE! Matokeo ya  maamuzi yako ya
hapa duniani ndiyo utakayoishi nayo milele. Tafakari kwa hilo!

Yule mtu wa “kisasa, mpenda maendeleo, aliyestaarabika” anaiona adhabu hii kuwa ni
kali kupita kiasi na watu hao wanapata picha kwamba Israeli ilikuwa nchi ya wafia-dini
wapendao kumwaga damu, wanaoongozwa na Mungu mkatili! Lakini kwa kweli kweli
kosa  lile  lilistahili  adhabu  hiyo na  kama wana  wa Israeli  wangeitekeleza  adhabu hii
kikamilifu pale ilipoanza,  taifa  zima lisingeingia katika kushiriki  kosa hili  na  Mungu
asingeliangamiza taifa lake. Lakini historia inatuonyesha yaliyotokea – Israeli ilivamiwa
na hawakuwa na  uwezo wa kujitetea,  kwani  Mungu,  mlinzi  wao,  aligeuza uso wake
kutoka kwao. Ule ufalme imara uliotukuka aliouacha Mfalme Daudi na kisha Mfalme
Solomoni umesambaratika, mpaka hapo Mwana wa Mungu mwenyewe atakapoiongoza
tena  Israeli  kutoka  Jerusalemu  baada  ya  kumshinda  mpinga-Kristo  katika  vita  ya
Armagedoni.

Danieli 11:36-45: 36 Naye mfalme atafanya kama apendavyo; naye atajitukuza na
kujiadhimisha juu ya kila mungu, naye atanena maneno ya ajabu juu ya Mungu wa
miungu, naye atafanikiwa mpaka ghadhabu itakapotimia; maana yaliyokusudiwa
yatafanyika. 37 Wala hatahijali miungu ya baba zake; wala yeye aliyetamaniwa na
wanawake; wala hatamjali mungu awaye yote; maana atajitukuza mwenyewe juu
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ya wote. 38 Lakini katika mahali pake atamheshimu mungu wa ngome; na mungu
ambaye baba zake hawakumjua atamheshimu, kwa dhahabu, na fedha, na vito vya
thamani, na vitu vipendezavyo. 39 Naye ataziteka nyara ngome zenye nguvu kwa
msaada wa mungu  mgeni;  na  yeye  atakayemkubali  atamwongeza  kwa utukufu;
naye atawapa kumiliki wengi; naye ataigawa nchi kwa rushwa, 40 na wakati wa
mwisho  mfalme  wa  kusini  atashindana  naye;  na  mfalme  wa  kaskazini
atamshambulia kama upepo wa kisulisuli, pamoja na magari ya vita, na wapanda
farasi, na merikebu nyingi; naye ataingia katika nchi hizo, na kufurika na kupita
katikati. 41 Tena ataingia katika hiyo nchi ya uzuri, na nchi nyingi zitapinduliwa;
lakini nchi hizi zitaokolewa na mkono wake, Edomu, na Moabu, na wakuu wa watu
wa Amoni. 42 Naye ataunyosha mkono wake juu ya nchi hizo, hata na nchi ya Misri
haitaokoka. 43 Lakini atakuwa na nguvu juu ya hazina za dhahabu na fedha, na juu
ya vitu vyote vya Misri vyenye thamani; na Walibia na Wakushi watafuata nyayo
zake.  44  Lakini  habari  zitokazo  mashariki  na  kaskazini  zitamfadhaisha;  naye
atatoka kwa ghadhabu nyingi, ili kuharibu, na kuwaondolea mbali watu wengi. 45
Naye ataweka hema zake za kifalme kati ya bahari na mlima mtakatifu wa uzuri
(Jerusalemu); lakini ataifikilia ajali yake, wala hakuna atakayemsaidia.

Ufunuo 19:19-21:  Kisha nikamwona huyo mnyama (mpinga Kristo),  na wafalme
wa nchi, na majeshi yao, wamekutana kufanya vita na Yeye aketiye juu ya farasi
yule  (Bwana Yesu),  tena na majeshi  yake.  19.20  Yule  mnyama akakamatwa,  na
yule nabii wa uongo pamoja naye, yeye aliyezifanya hizo ishara mbele yake, ambazo
kwa hizo aliwadanganya watu wale walioipokea ile chapa ya huyo mnyama, nao
walioisujudia sanamu yake; hao wawili wakatupwa wangali hai katika lile ziwa la
moto liwakalo kwa kiberiti;  19.21  na wale waliosalia waliuawa kwa upanga wake
Yeye aliyeketi juu ya yule farasi,  upanga utokao katika kinywa chake. Na ndege
wote wakashiba kwa nyama zao.

Biblia ni Neno lililofunuliwa na Mungu 2Timoteo 3:16:  Kila andiko, lenye pumzi ya
Mungu,  lafaa  kwa  mafundisho,  na  kwa  kuwaonya  watu  makosa  yao,  na  kwa
kuwaongoza,  na kwa kuwaadibisha katika haki;  Biblia ni  Neno la kweli,  Yohana
17:17: Uwatakase kwa ile kweli; neno lako ndiyo kweli;  ambalo haliwezi kutanguka
au kuvunjwa  Yohana 10:35:   Ikiwa aliwaita  miungu wale  waliojiliwa na neno la
Mungu;  (na  maandiko  hayawezi  kutanguka).  Tunapaswa  kukumbuka  haya  pale
tunapokutana na mistari ya Biblia ambayo ni vigumu kwetu kuielewa kwa sababu zozote
zile, kama hii ya Kumb. 13:10. Maandiko haya ni KWELI na tukitafuta kuyaelewa kwa
moyo wote, tutagundua maana yake, kwa uongozi wa Roho Mtakatifu.

Matayo  7:7:  Ombeni,  nanyi  mtapewa;  tafuteni,  nanyi  mtaona;  bisheni,  nanyi
mtafunguliwa.
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Hivyo badala ya kuacha mafundisho magumu ya Biblia  (maana yapo!) yatukwaze, tuwe
na imani, tuendelee kutafuta ile KWELI iliyo ndani ya maandiko kwa moyo mkunjufu,
bila kukata tama, na kwa matumaini.

Yohana  6:34-66:  Basi  watu  wengi  miongoni  mwa  wanafunzi  wake  waliposikia,
walisema, Neno hili ni gumu, ni nani awezaye kulisikia? 6.61  Naye Yesu akafahamu
nafsini mwake ya kuwa wanafunzi wake wanalinung'unikia neno hilo, akawaambia,
Je! Neno hili linawakwaza? 6.62  Itakuwaje basi, mmwonapo Mwana wa Adamu
akipaa huko alikokuwako kwanza? 6.63  Roho ndiyo itiayo uzima, mwili  haufai
kitu; maneno hayo niliyowaambia ni roho, tena ni uzima. 6.64  Lakini kuna wengine
miongoni  mwenu  wasioamini.  Kwa  maana  Yesu  alijua  tangu  mwanzo  ni  nani
wasioamini,  naye  ni  nani  atakayemsaliti.  6.65   Akasema,  Kwa  sababu  hiyo
nimewaambia ya kwamba hakuna mtu awezaye kuja kwangu isipokuwa amejaliwa
na Baba yangu.  6.66   Kwa ajili  ya  hayo  wengi  miongoni  mwa wanafunzi  wake
wakarejea nyuma, wasiandamane naye tena.

Mungu anataka tufike kwenye ile kweli.

1Timoteo 2:3-4:  2.3  Hili ni zuri, nalo lakubalika mbele za Mungu Mwokozi wetu;
2.4  ambaye hutaka watu wote waokolewe, na kupata kujua yaliyo kweli; lakini pia
anatuwekea MITIHANI katika mapito yetu ili kupima kama KIU yetu ni ya kweli, na
kuwatenga wale wanotaka kuijua na kuifuata ile kweli na wale ambao ni WANAFIKI
TU. Hivyo tukiitafuta ile  kweli  kwa moyo wote,  Yeye atatupatia thawabu yake – na
tutafika katika ukweli.

Kumb.  4:29: Lakini  huko,  kama  mkimtafuta  Bwana,  Mungu  wako,  utampata,
ukimtafuta kwa moyo wako wote, na roho yako yote.

Jukumu la mfuasi wa Bwana Yesu ni moja: Baada ya kuzaliwa upya anza kujifunza
Neno la Mungu, ishi maisha yako kwa kufuata Neno hilo, endelea kukua kiroho na
kusoma Neno kila wakati, wasaidie wengine nao walijue Neno kulingana na vipaji
alivyokupa  Mungu  kupitia  Roho  Mtakatifu
(Pastor/Mwalimu/Msimamizi/Mhudumu/Mwandishi/n.k.).

Bwana Asifiwe sana na mbarikiwe katika Jina lake.

https://sayuni.co.tz
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