
WAKILI WANGU

Shalom. Mimi niliishi maisha mazuri tu, ya kawaida, ambapo nilimwamini Bwana
Yesu Kristo kwa ajili ya uzima wangu wa milele. Nilijaribu kwa kiasi nilichoweza
kumfurahisha  Mungu;  muda  wangu  hapa  duniani  ulipofikia  mwisho  wake
nikaondoka.

Kitu  cha  kwanza  ninachokumbuka ni  kukaa  juu  ya  benchi  refu  katika  chumba
kimoja kilichofanana na chumba cha mahabusu wanaongojea kusikiliza kesi zao
mahakamani.  Ghafla  mlango  ukafunguliwa,  nami  nikaelekezwa  kuingia  katika
chumba  cha  mahakama;  nikaingia  nikakaa  katika  kiti  cha  mshitakiwa.
Nikazungusha macho yangu katika kile chumba cha mahakama nayo yakatua juu
ya uso wa kiongozi wa mashitaka; huyu bwana alikuwa na uso wa kutisha ambaye
alinitizama kwa kiburi  na chuki.  Nilikuwa sijapata kumwona mtu mwovu kama
yeye  katika  maisha  yangu.  Nikatizama  upande  wangu  wa  kushoto  nikaona
ameketi Mwanasheria ambaye ni mtetezi wangu – alikuwa na sura ya upole na
ukarimu; alinifanya nifikiri kwamba nimeshamwona mahala fulani.

Mlango uliokuwa pembeni  ukafunguliwa na  Hakimu akaingia;  alikuwa amevaa
joho kubwa la  kifahari  ambalo  lilifika  mpaka miguuni  pake.  Alikuwa na wajihi
ulioonyesha  mamlaka,  na  ukimwona  tu  mara  moja  utamheshimu  sana.
Nilimtizama  na  nikafikiri:  “Hapa  leo  lazima  haki  itatendeka”.  Hakimu  akakaa
nyuma ya  meza  yake ya  kifahari,  akatutizama sisi  wote  na  kutamka:  “Basi  na
tuanze hii kesi, kiongozi wa mashitaka, endelea!”. 

Yule wakili kiongozi wa mashitaka akasimama na kuanza kutoa maelezo yake ya
mashitaka  juu  yangu:  “Jina  langu  ni  Shetani,  na  leo  niko  hapa  kudhihirisha
kwamba huyu mshitakiwa (mimi!) anastahili kwenda motoni!” Akaanza kusimulia
uwongo niliosema, vitu na mali nilizoiba, jinsi nilivyohadaa na kudhulumu watu
wakati  wa  maisha  yangu  duniani.  Shetani  yule  aliendelea  kusimulia  matendo
yangu  maovu  na  potofu  niliyotenda zamani;  alivyokuwa akizidi  kuongea mimi
nikanywea katika kiti changu; nikatamani kile kiti kiwe kisima au shimo nipotee
kabisa. Niliona aibu sana kiasi kwamba sikuweza kumtizama Wakili wangu kwani
Yule  kiongozi  wa  mashitaka  alisimulia  hata  makosa  yangu  ambayo  mimi
mwenyewe nilishayasahau!
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Akili yangu ilivurugika sana, siyo tu kwa sababu kiongozi wa mashitaka alifunua
makosa yangu yote ya maisha yangu, bali pia kwa sababu Wakili wangu alikaa tu
pale  mezani  kimya,  bila  kutoa  kauli  yeyote  ya  kupinga  jinsi  shetani  yule
alivyokuwa  akinishambulia!  Nilijua  kwamba  nimetenda  yale  madhambi  yote,
lakini  nilitenda  na  mema pia!  Je,  yale  mema niliyotenda  hayawezi  kupunguza
makali  ya  yale  mabaya  niliyotenda?!  Shetani  akamaliza  hoja  na  mashambulizi
yake kwa ghadhabu kali  na kusema: “Mtu huyu anastahili  kukaa na mimi kule
motoni,  kwani  ana hatia ya kutenda maovu yote haya niliyoyataja;  na hakuna
yeyote anayeweza kupinga ukweli huu.”

Ndipo ikawa zamu ya Wakili wangu; naye akasimama na kumwomba Mheshimiwa
Hakimu kama anaweza kuanza utetezi wake. Yule shetani kiongozi wa mashitaka
akasema “pingamizi!”  Mheshimiwa Hakimu akasema “pingamizi  limekataliwa!”
Na akamruhusu Wakili  wangu kuanza utetezi.  Wakili  wangu akaanza kutembea
kuelekea sehemu ambayo ataonekana vizuri na kila mmoja pale ndani ya chumba
cha Mahakama.  Ndipo nikashituka kwa mshangao baada ya  kumtizama vizuri.
Kumbe Wakili wangu ni Bwana Yesu Kristo! Yeye alikuwa na wajihi wa kifalme!
Yeye  ndiye  Mwokozi  wangu  na  Mkombozi  wangu.  Aliposimama  akamgeukia
Mheshimiwa  Hakimu  na  kumsalimu:  “Shalom  Baba!”  Mheshimiwa  Hakimu
akatabasamu  kwa  mbali,  akaitika  kwa  kichwa.  Halafu  Wakili  wangu  akaanza
utetezi  wangu.  “Shetani,”  akaanza,  “hajakosea  aliposema  kwamba  huyu  mtu
ametenda  dhambi.  Upande  wa  utetezi  hautapinga  tuhuma  zote  zilizotolewa
mbele ya Mahakama hii. Pia ni kweli kwamba mshahara wa dhambi ni mauti na
mtu huyu anastahili  kupata adhabu.”  Bwana Yesu akavuta pumzi,  akamgeukia
Baba yake,  Mheshimiwa Hakimu, akanyoosha mikono yake na kutamka: “Hata
hivyo mimi nilikufa msalabani ili  kwamba KILA MTU aweze kuwa na uzima wa
milele. Mshitakiwa alinipokea na kuamini kwamba Mimi ni Mwokozi wake, hivyo
mshitakiwa ni wangu.” Bwana akaendelea, “ jina lake limeandikwa katika kitabu
cha Uhai na hayuko awaye yote anayeweza kumpokonya kutoka katika kiganja
changu. Shetani bado haelewi kwamba mshitakiwa hastahili kupewa hukumu bali
anastahili  HURUMA.”  Na  hapo  Bwana  Yesu,  Wakili  wangu  akakaa  kitini,
akamtizama Baba Yake na kusema: “Hakuna kitu kingine kinachotakiwa kufanywa,
Mimi nimemaliza yote.”
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Mheshimiwa  Hakimu  akanyanyua  mkono  wake  ulioshika  ile  nyundo  yake  ya
Mamlaka, akaishusha kwa kishindo na kutamka: ”Mshitakiwa yuko huru. Adhabu
yake imekwishalipwa kikamilifu. Mashitaka yanafutwa.” Na pale Bwana wangu,
Wakili  wangu,  Yesu  Kristo  aliponishika  mkono  na  kuniongoza  njia  nikamsikia
shetani  kule nyuma yangu akifoka kwa ghadhabu: “Sitakata tamaa! Nitashinda
kesi inayofuata!”

Mimi nikamwuliza Bwana Yesu wakati anampa maelekezo malaika mmoja juu ya
mahala  ilipo maskani  yangu,  “Bwana,  umeshawahi kushindwa na Shetani  hata
mara  moja?”  Naye  akanijibu:  “Kila  mtu  aliyekuja  kwangu  na  kuniomba  niwe
WAKILI wake amepokea maamuzi kama ya kwako:

AMELIPA KIKAMILIFU! 

Respicius Kilambo

NB:  Hii  ni  tafsiri  kutoka  lugha  ya  Kiingereza,  makala  hii  imetoka:
www.godandscience.org “My Attorney”
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